iPhones tare da Touch ID a ƙarƙashin allon za a jinkirta shekaru da yawa

ID ɗin taɓawa a ƙarƙashin allon iPhone 13

da iPhone 14 Za su ga haske a watan Satumba mai zuwa. Ko da yake akwai sauran watanni da yawa don tafiya, jita-jita game da labarai da canje-canjen ƙira na sabon samfurin sun fara bayyana a kan cibiyoyin sadarwa. Yawancin muryoyin da suka jagoranci iPhone 14 tare da hadedde ID na Face a ƙarƙashin allon. Duk da haka, da alama ba za a haɗa shi a ƙarƙashin allon ba, amma za a cire daraja don kusanci zane mai kama da "kwaya". Jita-jita kuma ta nuna dawo da Touch ID hadedde a ƙarƙashin allon, amma wani bincike da Ming Chi-Kuo ya buga ya tabbatar da hakan za mu jira shekaru biyu don ganin wannan fasaha.

Murnar mu a cikin rijiya: Za a jinkirta ID na Touch a ƙarƙashin allon iPhone

Wasu labarai da aka buga a 'yan watannin da suka gabata sun yi iƙirarin cewa Apple ya gwada samfuran samfuri da yawa Haɗe ID ta taɓa ƙarƙashin allon. Wannan yana da mahimmanci da gaske saboda yanayin bala'in da muke ciki inda ID ɗin Face gaba ɗaya ba ta da amfani. Koyaya, sun yanke shawarar watsar da ra'ayin, mai yuwuwa saboda suna ƙoƙarin haɓaka algorithm na Face ID don samun damar buɗe tasha koda da abin rufe fuska. Kuma haka ya kasance, tare da sakin iOS 15.4.

Jita-jita sun ci gaba da nuna iPhone 14 tare da ID na Face da ID na taɓawa a ƙarƙashin allon. Amma Ming Chi Kuo, wani sanannen manazarci a duniyar Apple, ya wallafa wani sakon twitter inda ya tabbatar da hakan Ba za a ga wannan fasaha a cikin 2023 ko 2024 ba, Akalla kamar yadda aka tsara. Wannan yana canza hasashen Kuo wanda Apple yayi niyyar ƙaddamar da samfur tare da ID na Touch a ƙarƙashin allo a cikin 2023.

iPhone 15 Pro
Labari mai dangantaka:
IPhone 15 Pro zai sami ID na Fuskar da ke ɓoye a ƙarƙashin allo

Wannan ba yana nufin cewa Apple ya bar wannan aikin a baya ba. Amma sauran ayyuka za su yi nasara, kamar neman hanyar zuwa Cire darasi na dindindin don haɗa ID na Fuskar ƙarƙashin allon. Bugu da ƙari, ba za mu iya manta cewa iPad Air, alal misali, yana da ID na Touch ID akan maɓallin kulle kuma ba zai zama rashin hankali ba don tunanin cewa Apple zai yi sha'awar mayar da firikwensin yatsa zuwa iPhone a wannan matsayi. Dole ne mu jira har zuwa Satumba don ganin abin da Apple ya shirya mana tare da iPhone 14!


Ku biyo mu akan Labaran Google

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Alhakin bayanai: AB Internet Networks 2008 SL
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.