Wannan shine kawai abin da muka sani game da iPhone XS

A ranar 12 ga Satumba, farawa daga 19: 00 na yamma (GMT + 2) zamu sami damar ganin ainihin abin da Apple zai bamu a cikin sabuwar iphone ta ta 2018. Amma a halin yanzu, a matsayin abin sha, tuni muna da adadi mai yawa na bayanai har ma da hoto na hukuma na sababbin tashoshin guda biyu wadanda zamu iya ganin wannan ranar.

Me za'a kirashi? Wadanne samfuran daban zasu kasance? Wadanne launuka za'a samu? Zamu tafi tattara duk bayanan da muka sani zuwa yau kuma muna da tabbacin cewa zamu sami wani abu kwatankwacin abin da zamu gani nan da ɗan fiye da mako, kodayake tabbas wasu abubuwan mamaki zasu kasance har zuwa minti na ƙarshe.

iPhone XS, ba tare da Plusari ba

Sabuwar tashar za a kira da iPhone XS, ko kuma a ce, za a kira sabbin samfuran guda biyu haka, saboda da alama Apple ba zai yi amfani da alamar "Plus" ba don babban samfurin. Ba baƙon abu bane, an riga an yi shi na dogon lokaci don iPad Pro, ana samunsa cikin girma daban-daban guda biyu kuma duk da haka tare da suna iri ɗaya. Kuma ba zai zama iPhone "Equis Ese" ko "Excess" kamar yadda wasu shafuka suka nace sai sun fada mana ba. Zai zama iPhone «Ten Es» (Ten Ese), mun fi son sa ko mun fi son sa. Zaiyi wahala wasu su watsar da iPhone "X" amma wataƙila da ƙarin shekara ɗaya na aiki zamuyi nasara.

Girma biyu: inci 5,8 da 6,5

Jita-jita sun nuna wannan na dogon lokaci, kuma bisa ga sabon bayanan da aka yi ana ganin cewa an tabbatar da cewa za a sami girman allo daban daban. Samfurin inci 5,8 zai kasance kusan iri ɗaya da iPhone X na yanzu, aƙalla a waje. Samfurin inci 6,5 zai zama ɗan ƙarami fiye da na Plusari na yanzu, amma tare da babban allo godiya ga ƙirar maras tsari. Zai zama daidai da ƙaramin samfurin a cikin zane, kawai girmansa zai bambanta su, aƙalla a jiki.

Sakamakon allo zai zama mafi girma a cikin ƙirar inci 6,5, yana riƙe da nauyin pixel iri ɗaya, saboda haka zamu sami kusan 1242 x 2688 idan aka kwatanta da 2435 x 1125 don samfurin inci 5,8. Duk fuskokin zasu sami fasaha iri ɗaya ta OLED tare da 3D Touch, kuma a ciki samfurin da ya fi girma za mu sami damar amfani da aikace-aikace a cikin tsarin «iPad», wanda zai zama aya a cikin ni'imar sa. Wasu jita-jita har ma suna magana game da yiwuwar amfani da manhajoji biyu akan allo a lokaci guda.

Fari, baƙi da launin gwal

Samfurai biyu na iPhone ɗin suna da launuka iri ɗaya da ake da su: fari da launin toka, kamar su iPhone X na yanzu, da ma zinariya. Wannan launi da ta ɓace a cikin iPhone X bayan shekaru masu yawa da aka samu a cikin iPhone wanda Appel ya ƙaddamar, ya dawo tare da XS. Mun ga wasu hotunan zinare iPhone X wanda bai taɓa ganin haske ba, amma da alama cewa tare da iPhone XS waɗanda suke son wannan ƙarewa za su iya jin daɗin hakan daga ƙaddamarwa.

Da kuma iPhone XS RED? Mafarkin mutane da yawa ne, bayan sun ga iPhone 8 da 8 Plus a wannan ƙare mai ban sha'awa, amma da alama cewa a halin yanzu Apple baya la'akari da wannan launi tare da sabon samfurin, aƙalla a ƙaddamar da shi. Wataƙila a wannan bazarar muna da shi, ko wataƙila mafi kyawun samfurin tare da allon LCD zai sami wannan damar.

Canje-canje na ciki

Muna fuskantar iPhone XS, kuma wannan yana nufin cewa, kamar yadda kuka gani, canje-canjen ƙirar za su kasance kaɗan ne: babban tsari da sabon launi. Amma za a sami canje-canje a cikin na'urar. Babu shakka mai sarrafawa zai kasance sabo, kuma zai sake karya dukkan matakan ƙarfin, kamar yadda aka saba.

Mai sarrafawa zai kasance A12 (Bionic?) Kawai saboda shekarar da ta gabata itace A11, saboda haka shine abin da yake ɗauka. Amma kuma zai kasance mai sarrafa nanometer 7, na farko daga Apple, kuma wannan yana nufin cewa zai sami aiki da kyau da kuma rashin amfani da wutar lantarki, wanda yafi yuwuwar inganta cin gashin kai na na'urar. Samfurin inci 6,5 zai sami babban batir, don haka zai zama samfurin zabi ga waɗanda suke so su manta da matsalolin baturi tare da amfani mai ƙarfi.

Duk abin da alama yana nuna cewa Apple ba zai aiwatar da kyamarar ruwan tabarau sau uku a wannan ƙarni ba, saboda yana nufin babban canjin ƙira. Amma wannan ba shine cewa ba za a sami canje-canje na kyamara tare da sabon iPhone XS ba. Ba mu san zurfin waɗannan ci gaban ba, amma idan muka saurari Bloomberg, zai zama babban ƙarfin wannan shekara, don haka suna da alama masu ban sha'awa. Fasahar 3D, Haƙƙarfan Haƙiƙa ... za mu jira don ganin canje-canje.

Shin za a sami samfuran Dual-SIM? Jita-jita sun ce ba zai zama silsila ba, amma hakan Haka ne, za a sami yankuna waɗanda za a iya siyan samfura tare da yiwuwar samun lambobin waya biyu.. Ba a sani ba idan Apple zai zaɓi eSIM ko nasa fasaha, ba mu ma san a cikin waɗanne ƙasashe za a iya samun samfurin ba. Abu ne da yawancin masu amfani suke jira na dogon lokaci, amma ban cika fata ba kuma ina shakkar cewa a wajen kasuwar Asiya zamu iya cimma ta.

Na'urorin haɗi

Me kuma za mu iya samu a cikin akwatin? EarPods tare da haɗin walƙiya ba za su ɓace ba, amma ba za a sami adaftan Jack zuwa Walƙiya ba idan muka saurari jita-jita. Wannan ƙaramin kebul ɗin da duk muka rasa sauƙi zamu sami daga yanzu zuwa gaba. Abin da yayi kama Ba lallai bane mu sayi USB-C zuwa walƙiyar lantarki, ko caja mai sauri, saboda duka kayan haɗi za a haɗa su a cikin akwatin.

Farashi?

Babu wanda ke kusantar yin fare, saboda ba shi da tabbas abin da Apple zai yi da sabbin wayoyin iPhones. A cikin 'yan shekarun nan farashin ya tashi ba fasawa, tare da iPhone X farawa daga € 1159 a Spain. Apple na iya yanke shawarar barin wannan farashin don ƙirar inci 6,5, yana rage samfurin inci 5,8 da ɗan kaɗan., ko watakila hauhawar farashin da alama ba ta da iyaka zai ci gaba.


Ku biyo mu akan Labaran Google

2 comments, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Alhakin bayanai: AB Internet Networks 2008 SL
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   Alphonse m

    Madalla da labarin ka. Kyakkyawan cikakkun bayanai.

  2.   Alberto m

    Bari mu ga abin da Apple ya ba mu mamaki kuma menene ci gaba idan aka kwatanta da iphone x na bara. Mine yana aiki cikakke kamar ranar farko.

    Kuma Apple na iya bakin kokarin su don 'tilasta' ni in ce goma maimakon x's ... Zan ci gaba da kiran shi duk abin da na ke so ... Sai dai idan su ne suka biya ni the 1000 na hakika. Dama Padilla? ;-)

    Yana jiran lokacinku ya fara Podcast!