Apple TV 4K (2021): Babban Babban Juyin Juya Hali

Kamfanin Cupertino jiya ya bar mana gabatarwar a Apple TV 4K flaasa mai walƙiya amma mafi dacewa fiye da yadda muke tsammani. Wannan samfurin yana daidai da ainihinsa, duk da haka Siri Remote ya sami canji mai mahimmanci, yana gamsar da yawan ƙorafe-ƙorafe daga masu amfani da aka karɓa tsawon kusan shekaru biyar na rayuwarsa.

Sabon Apple TV 4K (2021) yazo ya daɗe, waɗannan sune duk labaran da yake ɓoye kuma ya kamata ku sani. Bari muyi zurfin bincike a sabuwar cibiyar yada labarai ta Apple.

Muna cikin ƙarni na shida, kuma shine cewa Apple TV 4K ya haɓaka cikin lokaci, duk da cewa bai karɓi sabuntawa ba a kusan kowane fanni na fasaha tun daga 2017. Tare da komai kuma tare da wannan Apple TV 4K (2017) ya ci gaba da kare kansa da kuma yin aiki a matsayin mafi kyawun cibiyoyin watsa labarai na sauran nau'ikan, kuma wannan yana daga cikin kuskuren A10X Fusion processor, mai sarrafawa ɗaya wanda ya karɓi iPad Pro na farko, don haka koda a wannan lokacin muna bayyana karara cewa idan wani abu yayi kuskure ya ɓace Apple TV 4K yana da iko, duk da haka, yanzu ya zo da yawa.

 Da yawa a ciki, babu komai a waje

Muna farawa da yanayin fasaha na Apple TV 4K (2021). Saboda wannan, Apple yana so ya ɗauki tsalle kamar na shekaru biyu (ee, mun riga mun san cewa Apple TV 4K ta kasance ana siyarwa tsawon shekaru biyar), Wannan saboda saboda yana zuwa daga amfani da mai sarrafawa na A10X Fusion na 2017 zuwa mai sarrafa Apple A12 Bionic, babban mai sarrafawa na kamfanin Cupertino na 2019. Duk wannan za a nuna, a ka'idar, a ci gaba a matakin aiki amma musamman dangane da damar abubuwan da za a sake fitarwa.

Muna cewa a ka'idar saboda da'awar tallan alama shine cewa sabon Apple TV 4K yana kunna 4K HDR Dolby Vision abun ciki har zuwa 60 FPS. Gaskiyar ita ce, samfurin da ya gabata ta hanyar HDMI 2.0 an riga an sake buga abun ciki na 4K HDR a 60 FPS a kewayon launi har zuwa rago 12, mafi girma ga HDR kuma bisa ka'idar jituwa tare da Dolby Vision. Wannan yana nufin cewa bai kamata mu lura da wani bambanci ba, musamman a dandamali masu gudana wanda za mu yi amfani da shi, wanda matse shi zai rage duk wannan fasahar ta audiovisual. A nasa bangare, iPhone 12 yanzu tana baka damar yin rikodin HDR Dolby Vision 60FPS a cikin 4K, kuma wannan zamu iya haifuwa cikin ingancin ta na asali ta hanyar AirPlay.

  • Girma: X x 3,5 9,8 9,8 cm
  • Nauyin: 425 grams

A nasa bangare, bayan Apple TV 4K na ci gaba da kiyaye girman girma da haɗi, an bar mu a baya tare da tashar jiragen ruwa ethernet, haɗin wutar lantarki da tashar HDMI cewa wannan lokacin zai zama HDMI 2.1, wani abu a ciki wanda ya ga ci gaban 2.0 da suka gabata wanda ya haɗa da Apple TV a cikin 2017. A nasa ɓangaren, a matakin haɗin kai, ana kiyaye Bluetooth 5.0 da kuma Karni na XNUMX na WiFi tare da MIMO da kuma rukuni guda biyu (2,4 GHz da 5 GHz). Game da ajiya, sigar 32GB da wani nau’in 64GB kawai.

  • Tare da iPhone akan iOS 14.5 (jiran aiki) zamu iya daidaita daidaiton launi na allo ta atomatik.

Wannan ɓangaren yana da rikice-rikice, musamman tunda Apple ya kawar da tashar USB ɗin na'urar. Ba ma yanzu ba, a cikin haɓaka aiwatar da USB-C Thunderbolt, Apple baya bamu wannan damar. A ganina shine mafi karancin fahimta yayin da Apple ya danne HDMI daga kusan dukkanin samfuran sa, bai hada da USB-C Thunderbolt a cikin Apple TV 4K wanda a kalla zai bamu damar sanya tashar jirgin ruwa. Zai zama babban nasara ne a saka tashar USB-C guda biyu a bayan hoto don adana hoto abun ciki na audiovisual

Siri Nesa, ainihin babban canji

An yi jita-jita da yawa game da zuwan sabon Siri Remote, A zahiri, ba 'yan kafofin watsa labarai sun yunƙura sun ce kalmar Siri Remote zai ɓace. A wannan yanayin Apple ya so ya cire wasu shahararrun daga Siri a cikin umarnin ta hanyar matsar da shi zuwa wani ɗan ɗan abin da bai dace ba, amma yana riƙe da suna na musamman dangane da mai taimaka wa kamfani na Cupertino, wanda muke tunawa, ya kasance majagaba a cikin wannan sashen fasaha a cikin ɗan lokaci duk da jinkirin ci gaban da wannan fasaha ke samu.

Sabuwar Siri Nesa ta girma sosai, ya fi tsayin centimita tsayi, ya kusan ninki biyu kuma haka ne, da ɗan siriri. A zahiri, Hakanan ya sami nauyi don dalilai bayyananne har zuwa gram 63, wanda kusan kusan 1/3 na Siri Remote na baya. Wannan sabon kulawar ta nesa ga Apple TV ya fi girma a dukkan fannoni, kuma shine sauƙin wuce haddi na ainihin Siri Remote ya haifar da yaƙi mai gunaguni daga masu amfani waɗanda ko da bayan shekaru suna ci gaba da daidaitawa kuma sun gani a wannan sabon Siri Remote daga 2021 numfashin iska mai dadi.

  • Matakan: X x 13 3,5 0,92 cm
  • Nauyin: 63 grams

Sabuwar na'urar tana ƙara maɓallan kuma tana motsa wasu. Tsarin zane na ƙananan maɓallin ke ƙasa yana riƙe, inda muke da mai zaɓin ƙarar a ƙetaren dama, tare da sabon maɓallin «Mute» a ƙasan da kuma Play / Dakatar da gargajiya a yankin tsakiyar. A saman sama an sanya sabon maɓallin "Baya" wanda zai maye gurbin tsohuwar "Menu" kodayake yana yin aikin iri ɗaya. Hakanan yana faruwa da maɓallin «TV» wanda zai ɗauke mu zuwa aikace-aikacen TV + ko zuwa Menu na Fara bisa ga abubuwan da muke so da saitunan da muka kafa.

Sama kawai ya zo da kayan gargajiya, Apple Danna-Wheel wanda yawancin masu amfani suke kauna sosai, wani nau'in trackpad tare da mai zaɓin da aka gada daga iPod. Wannan zai sanya ya zama mafi dabi'a don motsawa ta cikin menus, kuma duk da cewa an kiyaye karamin trackpad, jin saurin zai inganta sosai idan aka kwatanta shi da Siri Remote daga 2017. Kawai sama da Danna-Wheel shine makirufo wanda zai kama umarni lokacin da muke kiran Siri kuma a ƙarshe maɓallin «Power», wanda, kamar yadda yake faruwa tare da dogon latsa maɓallin «TV» a kan Siri Remote a cikin 2017, zai ci gaba da dakatar da tsarin kuma kashe TV, ko kashe akan yadda ya dace. Wannan na'urar ta nesa zata ci gaba da caji ta hanyar tashar walƙiya (an haɗa kebul).

Kuma maɓallin don kiran Siri? Kada ku damu, Apple ya cire shi daga ganinku, yanzu yana gefen mai kula.

Farashin farashi da kwanan wata

Ba tare da la'akari ba, abin kunya sabon Apple TV 4K (2021) har yanzu bai haɗa da kebul na HDMI a cikin kunshin ba, kar ka manta da hakan akan € 199 zaka iya samun sigar 32GB kuma € 219 zaka sami sigar 64GB.

Kuna iya littafin shi daga Afrilu 30 mai zuwa kuma za'a karbi raka'a a sati biyu na watan Mayu.


Ku biyo mu akan Labaran Google

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Alhakin bayanai: AB Internet Networks 2008 SL
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.