Bambance-bambance tsakanin iPad da iPad Air

iPad 10 tare da Magic Keyboard

A ƙarshen shekarar da ta gabata 2022, an gabatar da sabon sigar iPad ɗin, kwamfutar hannu ta Apple matakin shigarwa - mini iPad ɗin ba zai taɓa zama matakin shigarwar iPad ba. Kuma tare da wannan sabon sigar, iPad 10 ya zo da ƙarfi kusa da ƙirar iPad Air. Abin da ya sa, ko da yake sun kasance kama da jiki kuma sun riga sun raba yawancin halayen fasaha, har yanzu akwai bambance-bambance tsakanin nau'ikan biyu. Don haka, muna son tantancewa a cikin layin da ke gaba bambance-bambance tsakanin iPad da iPad Air.

Kamar yadda muka riga muka yi sharhi a lokuta daban-daban, tun lokacin da iPadOS ya shiga kasuwa, kwamfutar hannu ta Apple tana ɗaukar kwamfyutocin. Kuma ba kawai saboda nau'i nau'i ba - duk lokacin da muka yi magana game da haɗin kai zuwa maɓalli na waje da amfani da linzamin kwamfuta - amma har ma saboda iko da damar yin aiki tare da masu saka idanu na waje ya riga ya zama gaskiya. Bari mu ce, abu iri ɗaya da muke yi tare da MacBook da aka haɗa da na'urar duba waje lokacin da muke aiki a gida.

Tsarin iri ɗaya - mai wuyar faɗi

iPad 10 zane

Duk da yake tare da ƙarni na baya-iPad 9th ƙarni - ƙirar har yanzu an bambanta da kyau, Apple ya yanke shawarar cewa wannan. iPad 10 zama iri ɗaya a cikin ƙira da iPad Air. Menene ma'anar wannan? To, siffofi sun fi zagaye. maɓallin Gida na zahiri yana ɓacewa kuma an haɗa ID ɗin taɓawa cikin maɓallin kunnawa / kashewa na sama.

A gefe guda, masu magana ba su kasance a gefe ɗaya ba kuma an sanya su ɗaya a kowane gefen kwamfutar hannu; wato: game da shi ne masu magana da sitiriyo waɗanda ke haɓaka ƙwarewar sauti sosai tare da kwamfutar hannu. A wasu kalmomi, bambance-bambancen da ke tsakanin iPad da iPad Air a matakin ƙira ya ɓace.

Haɗin kai - ban kwana da tashar Walƙiya; Sannu zuwa tashar USB-c

iPad10 in rawaya

Wani al'amari da mai amfani zai iya tantancewa kuma tabbas zai yi maraba da farin ciki shine bacewar tashar walƙiya da haɗin tashar USB-C a cikin ƙirar iPad 10, al'amarin da iPad Air ya riga ya kasance. Me muka samu daga wannan? To, samun damar yin amfani da ƙarin daidaitattun igiyoyi don cajin baturin iPad, da kuma haɗin haɗin haɗin DisplayPort . Saboda haka, kuma kamar yadda muka ambata a baya. za ka iya haɗa iPad zuwa na'urar duba waje. Tabbas, akwai bambance-bambance tsakanin samfuran biyu:

  • iPad: haɗi zuwa 4K a 30 Hz ko 1080p a 60 Hz
  • iPad Air: haɗi zuwa 6K a 60 Hz

A halin yanzu, a cikin lokuta biyu za mu sami samfura masu samuwa tare da haɗin mara waya ta WiFi, da GPS da Bluetooth. Ga masu amfani waɗanda ba sa so su dogara da hotspot WiFi, akwai kuma samfura tare da haɗin LTE; wato: yuwuwar yin amfani da bayanan wayar hannu ƙarƙashin kwangilar ƙima a cikin ma'aikacin wayar hannu na ƙasa.

Bambance-bambancen allo tare da girman diagonal iri ɗaya

iPad 10 Launi Gamut

Girman allo iri ɗaya ne a kowane hali: a Nuni 10,9-inch tare da matsakaicin ƙudurin 2360 x 1640 pixels. Hakanan, haske a cikin duka biyun ya kai nits 500. Yanzu, an ba da bambanci tsakanin fuska biyu ta lamination na biyu fuska: yayin da iPad allo ba a laminated, iPad Air allo ne. Wane haɓaka wannan fasalin ya ba mu? Wataƙila hanya mafi kyau don bayyana maka ita ce lokacin da kake amfani da Apple Pencil kuma daga inda kake sanya tip na Apple stylus zuwa inda yake takawa akan allon dijital.. Watau, allon laminated zai sa daidaito ya zama ƙasa da daidaito. Saboda haka, idan kun kasance ɗaya daga cikin waɗanda ke amfani da iPad don zana, watakila mafi kyawun zaɓi shine iPad Air.

A gefe guda kuma, mafi girman samfurin iPad shima yana da maganin da ba a iya gani ba da kuma maganin oleophobic. Don haka, yin amfani da wannan allon a waje zai ba da ƙwarewa mafi kyau. Yanzu, idan Apple Pencil baya cikin kayan haɗin ku na gaba ko kuma ba ku sadaukar da kanku don zane ba, ko an rufe allon ko a'a ba zai yanke hukunci ba a cikin shawarar ku.

Powerarfi da ƙwaƙwalwa

Tsarin Apple iPad Air

A wannan yanayin, za mu sami bambance-bambance masu mahimmanci. Kuma watakila za a lura da su a nan gaba. Domin? Akan batun sabunta tsarin aiki. Sabuwar iPad tana da processor A14 Bionic guntu, mai matukar kyau processor wanda aka riga amfani a cikin iPhone, yayin da iPad Air ya haɗa da M1 processor tare da 8 GB na RAM. Don haka yayin da duka biyu za su motsa duk aikace-aikacen daidai, iPad Air zai zama mataki ɗaya gaba da iPad 10.

A gefe guda, sararin ciki na samfuran duka yana dogara ne akan zaɓuɓɓuka biyu: 64 GB ko 256 GB. A cikin wannan ba mu yarda da Apple ba kuma shigar da sigar ya kamata ta yi ba tare da 64 GB ba kuma ta dogara da 128 GB, aƙalla.

kyamarori – na'urori masu auna firikwensin guda ɗaya

iPad Air palette launi

Dukansu iPad da iPad Air suna da firikwensin baya na 5-element tare da matsakaicin ƙuduri na 12 Megapixels, tare da aikin HDR, stabilizer, yiwuwar ɗaukar hotuna na panoramic har zuwa matsakaicin 63 Megapixels, kazalika da ikon rikodin bidiyo 4K., 1080p ko 720p.

Dangane da kyamarori na gaba, za mu sami firikwensin megapixel 12 da yuwuwar iya yin kiran bidiyo -FaceTime misali - har zuwa matsakaicin ƙuduri na 1080p. A wasu kalmomi, kodayake iPad Air ya riga ya ba da shi, iPad 10 yana ba da damar yin kiran bidiyo mai girma.

Apple Fensir karfinsu

Apple Pencil da aka yi amfani da shi akan iPad Air

Wani bambance-bambancen da zaku samu tsakanin nau'ikan iPad guda biyu yana cikin dacewa da tsararraki biyu na Apple Pencil. Kodayake wannan kayan haɗi ya zo cikin kasida ta Apple daga baya fiye da ƙarni na farko na iPad ya bayyana a wurin a cikin 2010, ya zama ɗaya daga cikin samfuran taurari na fayil daga Apple.

Kuma shi ne cewa ba kawai zai ba ka damar matsawa ta cikin daban-daban gida fuska na iPad, amma kuma zai yi iPad ɗin ya zama kai tsaye littafin rubutu na dijital inda zaku iya zana ko kuma inda zaku iya ɗaukar bayanan hannun hannu a lokacin tarurrukan aiki ko lokacin darasi na ɗalibi. Kwarewar mai amfani yana kama da abin da za ku iya samu ta rubuta akan takarda mara kyau. Kuma mafi kyawun duka: haɗin kai a cikin ƙungiya ɗaya. Hakanan, a cikin Store Store akwai zaɓuɓɓukan aikace-aikacen daban-daban don wannan dalili.

Yanzu, kodayake sabon iPad 10 ya kara tashar USB-C, Apple ya yanke shawarar hakanYa dace kawai da ƙarni na farko na Fensir na Apple; maimakon haka, iPad Air ya dace da tsararraki biyu.

Baturi – daidai gwargwado

Wani yanayin da Apple ya daidaita a cikin samfuran biyu shine ikon cin gashin kansa na samfuran biyu: har zuwa awanni 10 na baturi. Tabbas, wannan shine bayanan da kamfanin ke bayarwa kuma wanda kawai ke aiki azaman bayanan nuni. Kuma shi ne cewa amfani da kowane mai amfani da kayan aiki zai bambanta. Menene ƙari, ba kawai amfani ba, har ma da haɗin gwiwar da ake amfani da su ko matakin haske wanda aka yi amfani da shi a kowane hali.

Launuka, na'urorin haɗi masu jituwa da farashi

A ƙarshe, za mu gaya muku cewa iPad Air za a iya samu a cikin 5 launuka (XNUMX).shudi, ruwan hoda, farin tauraro, ruwan hoda da launin toka sarari), yayin da iPad 10 aka miƙa a cikin 4 daban-daban tabarau (azurfa, blue, ruwan hoda da rawaya).

iPad Air ya dace da yawancin na'urorin haɗi daga kasida ta Apple. Menene ƙari, ana ba da madadin madannai na waje guda biyu, kamar Keyboard Magic (Yuro 359), da kuma Smart Keyboard Folio (Yuro 219). Madadin haka, iPad 10 ya dace kawai da sabon Magic Keyboard Folio tare da farashin Yuro 299.

A ƙarshe, farashin samfuran biyu sune kamar haka:

  • iPad 64 GB: Tarayyar 579
  • iPad 256 GB: Tarayyar 779
  • 64GB iPad Air: Tarayyar 769
  • 256GB iPad Air: Tarayyar 969

Ƙarshen bambance-bambance tsakanin iPad da iPad Air

Ana amfani da iPad Air azaman kwamfutar tafi-da-gidanka tare da Maɓallin Magic

Akwai 'yan bambance-bambance tsakanin duka iPad model. Menene ƙari, za mu iya cewa Apple ya yi wahala a cikin zaɓi na ƙarshe. Kuma an gajarta nisa tsakanin hanyoyin haɗin biyu da yawa a cikin sabuwar sigar shigar da iPad. Tsarin waje iri ɗaya ne: girman da kayan da ake amfani da su iri daya ne. Wataƙila akwai wasu bambance-bambance a cikin launuka, amma duka a cikin ƙira da haɗin gwiwa kusan iPad ɗaya ne.

Yanzu, na'ura mai sarrafa iPad Air ya fi kyau kuma tabbas zai riƙe mafi kyawu cikin shekaru dangane da sabunta tsarin aiki yana nufin. Bugu da ƙari, allon iPad Air ya ɗan fi kyau, musamman ma idan ya zo ga daidaitaccen bincike na dijital godiya ga laminate na iPad Air da kamanninsa da kwamfutar hannu.

A ƙarshe, sabon ƙarni na iPad ba ya goyan bayan ƙarni na biyu na Apple Pencil, wanda zai buƙaci mai amfani ya yi amfani da adaftar don cajin kayan haɗin Apple. Kuma shine iPad 10 ya ajiye tashar walƙiya don yin hanya don ma'aunin USB-C. Wannan na iya zama sabani ga Fensir na Apple, amma eh yana da nasara lokacin haɗawa zuwa allo na waje. Tun da ma'aunin DisplayPort ya riga ya kasance kuma samun damar yin aiki tare da babban allo nasara ce.

Yanzu, sanin duk wannan, zai zama mai amfani wanda dole ne ya yanke shawarar idan bambanci na Yuro 100 tsakanin samfuran biyu - wannan a cikin sigar tare da 64 GB na ƙwaƙwalwar ciki, saboda a cikin ƙirar 256 GB, bambancin farashin ya kai Yuro 190 - da daraja. Don tantance waɗannan bangarorin zai kasance don sanya kanka a gaban takarda kuma sanya ribobi da fursunoni na samfuran biyu. Kuma sama da duka, yanke shawarar abin da zai zama matsayin iPad a cikin rayuwar yau da kullun na mai amfani.


Sabbin labarai game da ipad

Karin bayani akan ipad ›Ku biyo mu akan Labaran Google

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Alhakin bayanai: AB Internet Networks 2008 SL
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.