Sarrafa sanarwar akan iPhone tare da wannan fasalin

Fadakarwa na iPhone

apple ya yi aiki tare da sanarwa a kusan kowane kusurwa na tsarin aiki, akan iPhone akan allon kulle ko a cikin Cibiyar Fadakarwa misali. Ko da yake yana da kyau, gaskiya ne Yawancin sanarwa akan na'urar mu na iya zama ɗan ban mamaki.

Sanarwa da yawa kuma iya matuƙar deplete da baturi na iPhone ta hanyar kunna allon da ba dole ba da girgiza. Labari mai dadi shine cewa waɗancan sanarwar iPhone ɗin suna iya canzawa sosai. Abin da ya sa muke yin wannan labarin, kula da sanarwar akan iPhone tare da wannan aikin!

Sanarwa ta wayar hannu na iya zama mai ban haushi da rashin buƙata

Kafin a zurfafa cikin sanyi sanyi na iOS, ya kamata ku kalli saitunan mutum ɗaya a cikin aikace-aikacenku.  Lokacin da kuka zazzage sabon app, ɗauki lokacinku don daidaita sanarwar.

Yawancin lokaci suna ba ku damar daidaita sanarwar, tunda kuna iya zaɓar karɓar sanarwa game da posts ko ba ku karɓa ba, har ma da yadda ake karɓar sanarwa daga wannan app. Mu gani!

Za a iya sarrafa sanarwar akan iPhone?

iOS 17 sanarwa

  • Kuna iya samun damar Cibiyar Sanarwa ta hanyar zazzage ƙasa daga saman allo a kowane lokaci.
  • Hakanan zaka iya danna dama don ganin widget din da ka kunna.
  • Sanarwa da ka karɓa yayin da wayarka ke kulle za a koyaushe a nuna su bisa ga jerin lokuta, tare da na baya-bayan nan a saman jerin.
  • Allon Kulle na iPhone ɗinku da Cibiyar Sanarwa suna ba ku wasu iko kan yadda ake nuna abubuwa.

Takaitacciyar sanarwa

Kuna iya zaɓar don nuna sanarwar ta salo uku daban-daban akan allon makullin ku: Ƙidaya, Ƙungiya ko Lissafi.

  • Ƙidaya: Yana nuna adadin sanarwar da kuke da shi a kasan allon. Matsa lambar don ganin sanarwarku. Wannan salon ya fi ƙarancin bayanan martaba, yana ba da tsabta, mafi ƙarancin gani idan ba kwa son samun sanarwar ƙa'idar toshe fuskar bangon waya ta makullin ku.
  • Rukuni: Kamar yadda sunan ke nunawa, yana nuna sanarwarku azaman tari a ƙasa. Wannan salon yana ba ku damar duba cikin sauri da dacewa a allon makullin don samun sabuwar sanarwa ba tare da wasu waɗanda ba a karanta ba sun cika allon.
  • Jerin: Ana nuna kowace sanarwa ta al'ada ɗaya bayan ɗaya akan allon kulle ku, tare da na ƙarshe yana ɗaukar wuri na farko. Tare da wannan salon, yana da sauƙin karanta sanarwa da yawa lokaci ɗaya ba tare da taɓa komai akan allon ba.

Ificationsungiyoyin sanarwa

Baya ga salon sanarwa guda uku, wata hanya zuwa oShirya sanarwarku shine haɗa su ta aikace-aikace. Don haka maimakon ganin sanarwar 20 daga zaren WhatsApp iri ɗaya, iOS kawai yana nuna muku tarin sanarwa.

  • Za ka iya danna ka riƙe ko kaɗa hagu akan sanarwa don ɗaukar mataki kan sanarwar mutum ɗaya ko duka tari.
  • Ana tattara sanarwar ta atomatik dangane da wuri, app, ko zaren zaren. Ta hanyar tsohuwa, ba ku da iko kan yadda wani takamaiman ƙa'idar ke ba da sanarwar. Koyaya, zaku iya canza saitunan kowane app.
  • Don yin wannan, je zuwa Saituna kuma danna kan Fadakarwa
  • Sannan ka nemi takamaiman Application sannan ka danna Rukunin sanarwar.
  • Ƙimar tsoho ta atomatik, amma zaka iya canza ta.

Karɓi taƙaitaccen bayanin sanarwar da aka tsara

Sarrafa sanarwar akan iPhone tare da wannan fasalin

Yawancin sanarwar ba sa buƙatar kulawar mu nan take, amma shafukan sada zumunta sune ke tara mafi yawan sanarwa akan na'urar mu.

Don kiyaye iko akan sanarwarku, za ku iya zaɓar karɓe su duka a wani lokaci na musamman maimakon wayar ku ta sanar da ku duk bayan dakika biyu, don yin like a hoto ko sharhi.

Don saita shi, bi matakai masu zuwa:

  • Da farko je zuwa Saituna kuma danna kan Fadakarwa.
  • Yanzu danna kan Takaitaccen Bayanin Tsara, sannan kunna Takaitaccen Bayanin Tsara, saita lokaci da kunna aikace-aikacen da kuke son karɓar sanarwar da aka tsara.

Keɓance faɗakarwar sanarwa a cikin Saituna akan iPhone ɗinku

Kuna iya siffanta faɗakarwar da kuke karɓa akan iPhone ɗinku daga sanarwar aikace-aikacen, don yin wannan bi matakai masu zuwa:

  • Da farko je zuwa Saituna kuma danna Fadakarwa don ganin halin sanarwar app.
  • Matsa aikace-aikacen kuma kunna Bada sanarwar don ba da izini ko cire izini kuma yin ƙarin canje-canje ga yadda ƙa'idar zata iya sanar da kai.
  • Idan kun ba da damar sanarwar zuwa wani takamaiman app, zaku iya zaɓar daga nau'ikan faɗakarwar sanarwar iPhone guda uku: Kulle allo, Cibiyar Sanarwa da Tari.

Kulle allo da Cibiyar Sanarwa: Lokacin da kuka zaɓi wannan zaɓi, iOS zai ba ku damar nuna sanarwar akan allon kulle da/ko a cikin Cibiyar Fadakarwa, amma ba za a faɗakar da ku game da duk sanarwar da ke shigowa yayin da kuke amfani da na'urarku ba.
Tube: Suna bayyana a saman allon lokacin da kuka karɓi sanarwa. Wasu ƙa'idodi, kamar Saƙonni, suna ba ku damar saukar da sanarwar don aiwatar da wani aiki ba tare da ƙaddamar da ƙa'idar ba da dakatar da abin da kuke yi.

Game da balloon sanarwa

globos

Balloons na sanarwa ƙananan jajayen da'irori ne waɗanda yawanci ke nuna adadin sanarwar da aka rasa, kuma ba koyaushe suke zama dole ko amfani ba.

Idan ka sami balloons sun fi komai ban haushi, za ka iya keɓance shi.

  • Don yin wannan, je zuwa Saituna kuma danna kan Fadakarwa.
  • Yanzu nemo sunan aikace-aikacen, kuma a kashe balloons.

Kashe sanarwa daga allon kulle

A ƙarshe, zaku iya kashe sanarwar don app mai ban haushi kai tsaye daga allon kulle; babu bukatar zuwa Saituna. Lokacin da kuka karɓi sanarwa daga ƙa'idar da ba ku so ku gani ba, matsa hagu akan sanarwar kuma matsa maɓallin Zaɓuɓɓuka.

Wannan yana kawo menu na gudanarwa na sanarwa, kuma daga nan, kawai danna Zaɓin Kashe. Yanzu aikace-aikacen ba zai ƙara dame ku ba.

ƙarshe

Yana iya zama kamar abin sha'awa don kashe duk sanarwar bayan rana mai aiki. To, tare da allon iPhone cike da sanarwa, ko samun sanarwa da yawa akan Apple Watch, watakila yana da wahala a shakata.

Godiya ga haɓakawa na iOS, za mu iya keɓance wannan sashe bisa ga abubuwan da muke so ko bukatunmu.


AirDrop don Windows, mafi kyawun madadin
Kuna sha'awar:
Yadda ake amfani da AirDrop akan Windows PC
Ku biyo mu akan Labaran Google

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Alhakin bayanai: AB Internet Networks 2008 SL
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.